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JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA 
 

TUME YA TAIFA YA UCHAGUZI 
 

 

MWALIKO KWA TAASISI NA ASASI ZITAKAZOTOA ELIMU YA MPIGA                 

KURA KATIKA UCHAGUZI MDOGO WA UBUNGE JIMBO LA AMANI                         

ZANZIBAR NA KATA 12 ZA TANZANIA BARA 

Tume ya Taifa ya Uchaguzi inatarajia kuendesha Uchaguzi Mdogo wa Ubunge katika 

Jimbo la Amani Mkoa wa Mjini Magharibi Tanzania Zanzibar na Udiwani katika Kata 

12 za Tanzania Bara tarehe 17 Desemba, 2022.   

Uchaguzi Mdogo utafanyika katika Kata 12 za Tanzania Bara ambazo ni:- 

NA. MKOA HALMASHAURI KATA 

1.  Dar es Salaam Jiji la Dar es Salaam Majohe 

2.  Dodoma Wilaya ya Chamwino Dabalo 

3.  Mbeya Wilaya ya Kyela Ibanda 

4.  Mtwara Wilaya ya Tandahimba Mndumbwe 

5.  Njombe Mji wa Njombe Njombe Mjini 

6.  Pwani Mji wa Kibaha Misugusugu 

Wilaya ya Bagamoyo Dunda 

7.  Rukwa Wilaya ya Sumbawanga Kalumbeleza 

8.  Shinyanga Manispaa ya Shinyanga Mwamalili 

9.  Tanga Jiji laTanga  Mnyanjani 

Wilaya ya Lushoto Lukozi 

Mji wa Handeni Vibaoni 

 

Kwa mujibu wa kifungu cha 4C cha Sheria ya Taifa ya Uchaguzi, Sura ya 343, Tume ina 

jukumu la kutoa Elimu ya Mpiga Kura nchi nzima, kuratibu na kusimamia watu 

wanaotoa elimu hiyo.  Elimu hiyo hutolewa ili kuwawezesha wapiga kura na wadau 

wa uchaguzi kushiriki vyema kwenye mchakato wa uchaguzi. 
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Kupitia tangazo hili, Tume inakaribisha taasisi na asasi zenye nia ya kutoa Elimu ya 

Mpiga Kura katika Uchaguzi Mdogo kuwasilisha maombi yao. Mwisho wa kupokea 

maombi ni tarehe 09 Novemba, 2022. 

Taasisi/asasi itakayowasilisha maombi inatakiwa kukidhi vigezo vifuatavyo:- 

1) Iwe na usajili kwa mujibu wa Sheria za Tanzania; 

2) Iwe imefanya kazi Tanzania si chini ya miezi 6 toka kusajiliwa kwake; 

3) Miongoni mwa watendaji wake watatu, wawili wanapaswa wawe watanzania; 

4) Iwe haina taarifa za kuvuruga amani au kuchochea fujo ndani ya Jamhuri ya 

Muungano na katika nchi yeyote; na 

5) Iwe tayari kujigharamia katika kutoa Elimu ya Mpiga Kura. 

Aidha, maombi hayo yanatakiwa kuambatishwa na:- 

1) Cheti cha Usajili; 

2) Katiba ya Taasisi/asasi; 

3) Majina ya viongozi wa juu wa taasisi/asasi 

4) Anuani kamili ya makazi na namba za simu za ofisi na viongozi; na 

5) Ratiba ya maeneo ambayo taasisi/asasi inatarajia kutoa elimu ya mpiga kura. 

Tume haitahusika na utoaji wa rasilimali fedha za kugharamia zoezi la utoaji wa 

Elimu ya Mpiga Kura kwa asasi zitakazopewa kibali. 

  

Maombi yote yatumwe kwa anuani zifuatazo:- 

 

Mkurugenzi wa Uchaguzi,     Mkurugenzi wa Uchaguzi,   
Uchaguzi House,      Tume ya Taifa ya Uchaguzi, 
Eneo la Uwekezaji Njedengwa,    Ofisi ya Zanzibar, 
Kitalu D, Kiwanja Na. 4,     Mtaa wa Maisara, 
5 Barabara ya Uchaguzi,     S. L. P. 4670, 
S. L. P. 358,       ZANZIBAR. 
41107 DODOMA. 
Au kwa Barua pepe: info@nec.go.tz au uchaguzi.nec.go.tz 
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